Effer Bostacet

Effer Bostacet

202009-0186 • 4661 Lượt xem • Hộp 5 vỉ x 4 viên nén sủi bọt. Hộp 10 vỉ x 4 viên nén sủi bọt. Hộp 25 vỉ x 4 viên nén sủi bọt.
THÀNH PHẦN CÔNG THỨC THUÔC

Mỗi viên nén Effer Bostacet có chứa:

Thành phần hoạt chất chính:

Paracetamol 325 mg
Tramadol HCl 37,5 mg

Giảm đau hiệu quả.

EFFER BOSTACET được chỉ định điều trị các cơn đau từ trung bình đến nặng.

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Cách dùng

Dùng bằng đường uống, thuốc không bị ảnh hưởng bởi thức ăn.

Hòa tan viên thuốc trong khoảng 200 ml nước, uống ngay khi thuốc tan vừa hết.

Liều lượng

Người lớn và trẻ em trên 15 tuổi:

  • Liều tối đa là 1 - 2 viên mỗi 4 - 6 giờ và không quá 8 viên trong ngày.

Người già (hơn 65 tuổi):

  • Không có khác biệt nào về độ an toàn hay tính chất dược động học giữa các người dùng hơn 65 tuổi và người dùng ít tuổi hơn.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Không nên dùng Effer Bostacet cho bệnh nhân có tiền sử nhạy cảm với tramadol, paracetamol, hay bất cứ thành phần nào của thuốc hoặc với các thuốc Opiod.

Effer Bostacet cũng chống chỉ định trong các trường hợp ngộ độc cấp tính do rượu, thuốc ngủ, các chất ma túy, thuốc giảm đam trung ương, thuốc Opiod và các thuốc hướng thần.

Người bị suy gan, suy hô hấp nặng, trẻ em dưới 15 tuổi, phụ nữ đang cho con bú.

THẬN TRỌNG

Nguy cơ gây co giật khi dùng đồng thời với các thuốc SSRI (ức chế tái hấp thu serotonin), TCA (các hợp chất 3 vòng), các opioid, IMAO, thuốc an thần hay các thuốc làm giảm ngưỡng co giật; hay trên các bệnh nhân bị động kinh, bệnh nhân có tiền sử co giật, hay có nguy cơ co giật.

Nguy cơ gây suy hô hấp trên những bệnh nhân có nguy cơ suy hô hấp; dùng liều cao tramadol với thuốc tê, thuốc mê, rượu.

Thận trọng khi sử dụng đồng thời các chất ức chế TKTƯ như rượu, opioid, thuốc tê, thuốc mê, thuốc ngủ và thuốc an thần.

Bệnh nhân bị tăng áp lực nội sọ hay chấn thương đầu.

Bệnh nhân nghiện thuốc thuốc phiện vì có thể gây tái nghiện.

Bệnh nhân nghiện rượu mãn tính và có nguy cơ gây độc tính trên gan.

Việc dùng naloxon trong xử lý quá liều tramadol có thể gây nguy cơ co giật. 

Với những bệnh nhân có độ thanh thải creatinin dưới 30 ml/phút được khuyến cáo dùng không quá 2 viên cho mỗi 12 giờ.

Bệnh nhân suy gan, suy thận.

Không dùng quá liều chỉ định

Không dùng với các thuốc khác chứa paracetamol hay tramadol.

HẠN DÙNG

36 tháng kể từ ngày sản xuất. Không dùng thuốc quá hạn sử dụng.

Ép vỉ xé Al/Al. 

  • Hộp 5 vỉ x 4 viên sủi bọt. 

  • Hộp 10 vỉ x 4 viên sủi bọt. 

  • Hộp 25 vỉ x 4 viên nén sủi bọt.

Ý kiến bạn đọc

sản phẩm cùng nhóm

EFFER-PARALMAX C 500/150
Hộp 5 vỉ x 4 viên nén sủi bọt
Liên hệ
Paralmax 500 sủi
Hộp 5 vỉ x 4 viên nén sủi bọt.
Liên hệ
PARALMAX 500 CAPS
Chai 200 viên nang
Liên hệ
Paralmax Extra (hộp 120 viên)
Hộp 10 vỉ x 12 viên nén bao phim
Liên hệ
Effer Paralmax 250 (viên sủi)
Hộp 5 vỉ x 4 viên nén sủi bọt
Liên hệ
Conoges 200
Hộp 3 vỉ x 10 viên nang. (*) Tương đương sinh học với Celebrex-Pfizer.
Liên hệ
Chitogast 30
Hộp 3 vỉ x 10 viên nén bao phim
Liên hệ
Bostrypsin
Hộp 2 vỉ x 10 viên nén, Hộp 10 vỉ x 10 viên nén
Liên hệ
Bostaflam
Hộp 1 vỉ x 10 viên nén bao đường
Liên hệ
Chitogast 60
Hộp 3 vỉ x 10 viên nén bao phim
Liên hệ
19001910