Philclonestyl

Philclonestyl

201912-0055 • 28984 Lượt xem • Hộp 5 vỉ x 10 viên nén bao đường
THÀNH PHẦN CÔNG THỨC THUỐC

Mỗi viên nén Philclonestyl có chứa:

Thành phần hoạt chất chính:

Chlorphenesin carbamat 125 mg

Hỗ trợ trong điều trị các cơn co thắt cơ gây đau cơ xương.

Điều trị đau do cứng cơ trong các bệnh liên quan đến cơ xương như: đau cột sống thắt lưng, thoái hóa đốt sống, thoát vị đĩa đệm, múa giật, viêm cột sống và hội chứng cổ vai cánh tay.

LIỀU DÙNG VÀ CÁCH DÙNG

Cách dùng

PHILCLONESTYL được dùng bằng đường uống.

Liều dùng

Liều thông thường ở người lớn là 2 viên/lần x 3 lần/ngày. 

Thời gian điều trị thuốc không quá 8 tuần. 

Độ an toàn và hiệu quả của thuốc khi sử dụng cho trẻ em chưa được chứng minh.

Không có nghiên cứu cụ thể được tiến hành trên bệnh nhân suy giảm chức năng thận, suy giảm chức năng gan, người cao tuổi, vì vậy không đưa ra khuyến cáo điều chỉnh liều trên những đối tượng bệnh nhân này.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

CẢNH BÁO VÀ THẬN TRỌNG

Thận trọng dùng thuốc cho bệnh nhân bị bệnh gan hoặc suy giảm chức năng gan, bệnh nhân suy thận.

Không nên dùng thuốc quá 8 tuần.

Không dùng thuốc cho trẻ em do độ an toàn và hiệu quả của thuốc đối với đối tượng này chưa được xác định.

Trong thành phần có chứa đường trắng nên không phù hợp cho bệnh nhân không dung nạp fructose, kém hấp thu glucose/galactose hay thiếu hụt sucrase-isomaltase.

Không nên sử dụng cho bệnh nhân có vấn đề về di truyền hiếm gặp không dung nạp galactose, thiếu hụt lactase hoặc kém hấp thu glucose-galactose vì thuốc có chứa lactose.

Cần thận trọng khi dùng thuốc vì thuốc có chứa tá dược màu đỏ số 3, màu xanh số 1 nên có thể gây ra các phản ứng dị ứng.

HẠN DÙNG

36 tháng kể từ ngày sản xuất. Không dùng thuốc quá hạn sử dụng.

Hộp 5 vỉ x 10 viên nén bao đường.

Ý kiến bạn đọc

sản phẩm cùng nhóm

PHILCLONESTYL 250
Hộp 03 vỉ × 10 viên nén bao đường.
Liên hệ
19001910
Xác nhận thông tin
Vui lòng xác nhận bạn là dược sĩ, bác sĩ, chuyên viên y khoa,... có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm. Thông tin mô tả tại đây chỉ mang tính chất trợ giúp người đọc hiểu hơn về sản phẩm, không nhằm mục đích quảng cáo và điều trị.