Paralmax Pain

Paralmax Pain

201912-0070 • 16640 Lượt xem • Hộp 10 vỉ x 12 viên, 15 vỉ x 12 viên nén bao phim
THÀNH PHẦN CÔNG THỨC THUỐC

Mỗi viên nén bao phim Paralmax Pain có chứa:

Thành phần hoạt chất chính:

Ibuprofen 200 mg
Paracetamol 325 mg

Giảm nhanh các cơn đau cơ xương khớp

Giảm các cơn đau có nguồn gốc cơ xương từ nhẹ đến trung bình như chứng trẹo cổ, đau lưng viêm bao hoạt dịch, viêm khớp, thấp khớp, chứng đau cơ, bong gân, các chấn thương như gãy xương, trật khớp, đau hậu phẫu, nhức đầu và các chứng tương tự.

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Paralmax Pain được dùng bằng đường uống.

Cách dùng:

Người lớn: 1 - 2 viên x 3 lần/ngày.

Trường hợp mạn tính: 1 viên x 3 lần/ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Bệnh nhân nhạy cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc, tiền sử quá mẫn như co thắt phế quản, phù mạch, hen suyễn, viêm mũi, nổi mề đay liên kết với acid acetylsalicylic hoặc các thuốc kháng viêm không steroid khác.

Bệnh nhân bị loét dạ dày tá tràng tiến triển, suy gan, suy thận nặng, suy tim sung huyết, polyp mũi, hen suyễn, có thai 3 tháng cuối. Trẻ em dưới 18 tuổi.

Những người có vấn đề về đông máu hoặc đang điều trị bằng thuốc chống đông coumarin.

Sử dụng đồng thời với các sản phẩm có chứa paracetamol làm tăng nguy cơ của các tác dụng phụ nghiêm trọng.

THẬN TRỌNG

Ibuprofen: 

Thận trọng khi dùng ibuprofen cho bệnh nhân có tiền sử loét đường tiêu hóa và thiểu năng đông máu nội sinh.

Nguy cơ huyết khối tim mạch:

+ Các thuốc chống viêm không steroid (NSAIDs), không phải aspirin, dùng đường toàn thân, có thể làm tăng nguy cơ xuất hiện biến cố huyết khối tim mạch, bao gồm cả nhồi máu cơ tim và đột quỵ, có thể dẫn đến tử vong. Nguy cơ này có thể xuất hiện sớm trong vài tuần đầu dùng thuốc và có thể tăng lên theo thời gian dùng thuốc. Nguy cơ huyết khối tim mạch được ghi nhận chủ yếu ở liều cao.

+ Bác sĩ cần đánh giá định kỳ sự xuất hiện của các biến cố tim mạch, ngay cả khi bệnh nhân không có các triệu chứng tim mạch trước đó. Bệnh nhân cần được cảnh báo về các triệu chứng của biến cố tim mạch nghiêm trọng và cần thăm khám bác sĩ ngay khi xuất hiện các triệu chứng này.

+ Để giảm thiểu nguy cơ xuất hiện biến cố bất lợi, cần sử dụng ibuprofen ở liều hàng ngày thấp nhất có hiệu quả trong thời gian ngắn nhất có thể.

Paracetamol:

Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. 

Người bị phenylceton – niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể phải thận trọng khi dùng một số chế phẩm paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hóa trong dạ dày – ruột thành phenylalanin sau khi uống.

Người bệnh hen có thể gặp những phản ứng quá mẫn với những dạng thuốc paracetamol chứa sulfit.

Thận trọng khi dùng paracetamol ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.

Nên tránh và hạn chế uống rượu, vì uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol.

Thận trọng với người bị suy giảm chức năng gan hoặc thận.

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven- Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

HẠN DÙNG

36 tháng kể từ ngày sản xuất. Không dùng thuốc quá hạn sử dụng.

Hộp 10 vỉ x 12 viên nén bao phim

Hộp 15 vỉ x 12 viên nén bao phim

Ý kiến bạn đọc

sản phẩm cùng nhóm

PARALMAX 250 GÓI
Gói nhôm. Hộp 30 gói × 1,5 g thuốc bột sủi bọt.
Liên hệ
EFFER-PARALMAX C 500/150
Hộp 5 vỉ x 4 viên nén sủi bọt
Liên hệ
Paralmax 500 sủi
Hộp 5 vỉ x 4 viên nén sủi bọt.
Liên hệ
PARALMAX 500 CAPS
Chai 200 viên nang
Liên hệ
Paralmax Extra (hộp 120 viên)
Hộp 10 vỉ x 12 viên nén bao phim
Liên hệ
Effer Bostacet
Hộp 5 vỉ x 4 viên nén sủi bọt. Hộp 10 vỉ x 4 viên nén sủi bọt. Hộp 25 vỉ x 4 viên nén sủi bọt.
Liên hệ
Effer Paralmax 250 (viên sủi)
Hộp 5 vỉ x 4 viên nén sủi bọt
Liên hệ
Conoges 200
Hộp 3 vỉ x 10 viên nang.
Liên hệ
Chitogast 30
Hộp 3 vỉ x 10 viên nén bao phim
Liên hệ
Bostrypsin
Hộp 2 vỉ x 10 viên nén, Hộp 10 vỉ x 10 viên nén
Liên hệ
19001910
Xác nhận thông tin
Vui lòng xác nhận bạn là dược sĩ, bác sĩ, chuyên viên y khoa,... có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm. Thông tin mô tả tại đây chỉ mang tính chất trợ giúp người đọc hiểu hơn về sản phẩm, không nhằm mục đích quảng cáo và điều trị.