Paralmax Extra

Paralmax Extra

201912-0068 • 57837 Lượt xem • Hộp 15 vỉ x 12 | 10 vỉ x 12 viên nén bao phim.
THÀNH PHẦN CÔNG THỨC THUỐC

Mỗi viên nén bao phim Paralmax Extra có chứa:

Thành phần hoạt chất chính:

Paracetamol 500 mg
Cafein 65 mg

Giảm đau nhanh - Hạ sốt hiệu quả. Không gây buồn ngủ

Thuốc có tác dụng giảm đau nhẹ đến trung bình và hạ sốt.

Đau

- Paracetamol được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa. Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng. 

- Paracetamol không có tác dụng trị thấp khớp. Paracetamol là thuốc thay thế salicylat (được ưa thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat) để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt. 

Sốt 

- Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt do mọi nguyên nhân nhưng không làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Tuy vậy liệu pháp hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản, và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

Liên hệ Hotline 1900 1910 hoặc Trình dược viên khu vực để đặt mua ngay

 

LIỀU DÙNG – CÁCH DÙNG

Cách dùng:

PARALMAX EXTRA được dùng bằng đường uống, uống thuốc với một cốc nước đầy.

Có thể dùng cùng hay không cùng với bữa ăn đều được. Thời gian cách nhau giữa 2 lần dùng thuốc từ 4 đến 6 giờ.

Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc chẩn đoán và điều trị.

Không dùng paracetamol cho người bệnh sốt cao trên 39,5oC, sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt có thế là dấu hiệu của bệnh nặng, sử dụng các thuốc hạ sốt có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

Liều dùng:

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Mỗi lần uống 1 - 2 viên, ngày uống 2 - 3 lần, không quá 8 viên/ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

- Không dùng cho những người quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Những người suy gan nặng.

- Bệnh nhân mắc chứng tán huyết do thiếu hụt men G6PD.

- Suy mạch vành, nhồi máu cơ tim, nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu.

- Không dùng cho trẻ em < 12 tuổi.

THẬN TRỌNG

- Không nên dùng chung với thuốc hạ sốt khác có chứa paracetamol.

- Bệnh nhân nghiện rượu.

- Bệnh nhân suy gan, thận.

- Thiếu máu mạn tính.

- Bệnh nhân đau thắt ngực, thương tổn cơ tim.

- Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven- Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính(AGEP).

PHỤ NỮ CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ CHO CON BÚ

Cafein bài tiết qua sữa nên khuyến cáo không dùng cho phụ nữ trong thời kỳ cho con bú.

Phải dùng  thận trọng ở phụ nữ mang thai.

HẠN DÙNG

36 tháng kể từ ngày sản xuất. Không dùng thuốc quá hạn sử dụng.

Hộp 15 vỉ x 10 viên nén bao phim. 

Hộp 10 vỉ x 12 viên nén bao phim. 

Hộp 15 vỉ x 12 viên nén bao phim.

 

Ý kiến bạn đọc

sản phẩm cùng nhóm

PARALMAX 250 GÓI
Gói nhôm. Hộp 30 gói × 1,5 g thuốc bột sủi bọt.
Liên hệ
EFFER-PARALMAX C 500/150
Hộp 5 vỉ x 4 viên nén sủi bọt
Liên hệ
Paralmax 500 sủi
Hộp 5 vỉ x 4 viên nén sủi bọt.
Liên hệ
PARALMAX 500 CAPS
Chai 200 viên nang
Liên hệ
Paralmax Extra (hộp 120 viên)
Hộp 10 vỉ x 12 viên nén bao phim
Liên hệ
Effer Bostacet
Hộp 5 vỉ x 4 viên nén sủi bọt. Hộp 10 vỉ x 4 viên nén sủi bọt. Hộp 25 vỉ x 4 viên nén sủi bọt.
Liên hệ
Effer Paralmax 250 (viên sủi)
Hộp 5 vỉ x 4 viên nén sủi bọt
Liên hệ
Conoges 200
Hộp 3 vỉ x 10 viên nang. (*) Tương đương sinh học với Celebrex-Pfizer.
Liên hệ
Chitogast 30
Hộp 3 vỉ x 10 viên nén bao phim
Liên hệ
Bostrypsin
Hộp 2 vỉ x 10 viên nén, Hộp 10 vỉ x 10 viên nén
Liên hệ
19001910
Xác nhận thông tin
Vui lòng xác nhận bạn là dược sĩ, bác sĩ, chuyên viên y khoa,... có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm. Thông tin mô tả tại đây chỉ mang tính chất trợ giúp người đọc hiểu hơn về sản phẩm, không nhằm mục đích quảng cáo và điều trị.