112 Trần Hưng Đạo, Phường Phạm Ngũ Lão, Quận 1 | ĐT: 028.3836.0505 - Fax: 028.3838.6535 - 028.3836.0111
HÃY LÀM CHO TỐT
CHÚNG TA SẼ ĐỨNG ĐẦU

BOSTAFLAM

THÀNH PHẦN

Mỗi viên nén bao đường Bostaflamchứa: 
Diclofenac kali ………...........25 mg
Tá dược vđ

CHỈ ĐỊNH

-          Đau nhức và viêm trong các bệnh thấp khớp bao gồm: Viêm khớp dạng thấp, đau thắt lưng, viêm xương khớp, viêm bao khớp, viêm dây chằng.

-          Đau nhức và viêm trong các rối loạn cơ xương bao gồm: Viêm gân,viêm bao gân, viêm bao hoạt dịch, bong gân.

-          Chống viêm và giảm đau trong bệnh gout cấp.

-          Giảm đau trong gãy xương, viêm đốt sống cứng liền khớp.

-          Điều trị các cơn đau bụng kinh,cơn đau nửa đầu.

-          Kiểm soát đau và viêm trong chỉnh hình, nha khoa và các phẫu thuật nhỏ khác. 

LIỀU LƯỢNG VÀ CÁCH DÙNG 

Cách dùng: BOSTAFLAM được dùng bằng đường uống, uống nguyên viên, tốt nhất là trước bữa ăn.

Liều lượng:

Người lớn

-          Liều khuyến cáo: 100 – 150 mg/ngày, 2 – 3 lần/ngày. Trong những trường hợp nhẹ hơn, liều thường dùng là 75 – 100 mg/ngày, 2 – 3 lần/ngày.

-          Đau nửa đầu: Liều khởi đầu là 50 mg đối với các dấu hiệu đầu tiên của cơn sắp xảy ra. Trong trường hợp nếu không đạt được sự giảm đau trong vòng 2 giờ sau khi uống thì có thể uống thêm 1 liều 50 mg. Nếu cần thiết, có thể dùng 50 mg mỗi 4 – 6 giờ, tổng liều không được vượt quá 200 mg/ngày.

Trẻ em trên 14 tuổi

-          Liều khuyến cáo: 75 – 100 mg/ngày.

Người cao tuổi

-          Không có khuyến cáo đặc biệt, dùng theo liều của người lớn, tuy có thể có nhiều tác dụng phụ hơn.

Bệnh nhân suy gan

-          Có thể phải điều chỉnh liều.

Bệnh nhân suy thận

-          Không có khuyến cáo dùng cho người suy thận nặng.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

-          Quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc.

-          Trẻ em dưới 14 tuổi.

-          Bệnh nhân loét dạ dày tiến triển.

-          Bệnh nhân có tiền sử loét, chảy máu hoặc thủng đường tiêu hóa.

-          Bệnh nhân có các phản ứng quá mẫn (hen, viêm mũi, phù mạch, nổi mề đay) với ibuprofen, aspirin hay các thuốc chống viêm không steroid khác.

-          Bệnh nhân suy tim nặng, suy thận, suy gan.

-          Bệnh nhân suy tim sung huyết, thiếu máu cục bộ, bệnh động mạch ngoại biên, bệnh mạch máu não.

-          Phụ nữ có thai (đặc biệt là ba tháng cuối của thai kỳ)..

HẠN DÙNG

36 tháng kể từ ngày sản xuất.

 


Sản phẩm khác


Danh mục sản phẩm


Sản phẩm bán chạy

Sản phẩm nổi bật